Nissan Sylphy Club Thailand นิสสัน ซิลฟี คลับประเทศไทย ราคา รีวิว ข้อมูล สเป็ค ออกรถ เซลล์ โปรโมชั่น ของแถม ชุดแต่ง ติดแก๊ส LPG/NGV

• 25 ต.ค. 2014, 23:41:38
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
บริษัท สยามนิสสัน กรุงไทย จำกัด
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

Nissan Sylphy นิสสัน ซิลฟี ราคา รีวิว สเป็ค ข้อมูล ทดสอบ ทดลองขับ ออกรถ เซลล์ โปรโมชั่น ของแถม ชุดแต่ง ติดแก๊ส LPG/NGV Test Drive

Nissan Sylphy Accessories

Nissan Sylphy Accessories อุปกรณ์ตกแต่งแท้จากนิสสัน รับประกันคุณภาพสูงสุด 3 ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆคิดว่า Nissan Sylphy ตัวนี้ จะได้รับความนิยมจนเป็นรถตลาดได้ไหม  (อ่าน 5752 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toon@Sylphy

• สมาชิก 100 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • Member ID: 315
  • คะแนน Like : 4
  • คนขับ Sylphy หน้าตาดีทุกคน

Share 

เพื่อนๆคิดว่าเจ้า Sylphy  จะได้รับความนิยม ชื่นชม เชื่อใจ จนกวาดยอดขาย กลายเป็นรถตลาด ได้ไหม ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2012, 21:34:51 โดย Worawattoon »
คนขับ Sylphy หน้าตาดีทุกคน
Hybrid Energy

ออฟไลน์ chaiyasakp

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • Member ID: 1485
  • คะแนน Like : 0

ออฟไลน์ kingfc

• TSC No.031
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • Member ID: 1135
  • คะแนน Like : 8
  • จังหวัด: เลย
  • ชื่อเล่น: คิง
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze

ถ้าศูนย์บริการยังเป็นแบบนี้อยู่  ผมว่าคงยาก  แต่ส่วนตัวคิดว่าคงขึ้นไปอย่างมากก็อันดับ 3 ครับ รองจากอัลติสและซีวิค :'(

เหตุผล  ก็เพราะศูนย์บริการ+คุณเซลล์นี่แหละครับ ความเป็นมืออาชีพของศูนย์นิสสันยังห่างไกลจากเจ้าตลาดเหลือเกิน  เท่าๆที่ได้ลองสัมผัสมาแล้วนะครับ  ศูนย์นิสสันที่ดีๆก็มีครับ  แต่ไม่มาก  ออกไปในแนวหายาก  ส่วนอีก 2 เจ้าT กับH เดินไปก็แทบจะชน 

ส่วนเรื่องของตัวรถ  ผมว่านิสสันทำรถมาได้ดีแล้วในระดับหนึ่ง ในส่วนของตัวรถเดี๋ยวผมจะทำรีวิวเกี่ยวกับรถอีกทีครับ  ตอนนี้ได้มาขับแล้วแต่ขอเวลาอีกนิด จริงๆงานยุ่ง55+  ถ้าเทียบกับเจ้าตลาด ผมว่า 2เจ้านั้นตัวรถก็ไม่ได้มีอะไรที่พิเศษ ดีเด่น มากมายนัก  สำหรับผมออกจะธรรมดาซะด้วยซ้ำ  แต่ทำไมถึงขายดิบขายดี ก็อย่างที่ผมเรียนข้างต้นล่ะครับ  ศูนย์บริการ  การให้บริการ การดูแลหลังการขาย เขาทำได้ดีครับ

ขนาดโฟกัสกับครูซ ออฟชั่นไม่ใช่น้อยๆ  เวลาขับเกาะถนนยิ่งกว่าตีนตุกแก ยอดขายก็ไปได้เรื่อยๆไม่ได้กระฉูด  แต่ผมคิดว่านิสสันทำได้ดีกว่าครับในเรื่องห้องโดยสาร  รถฝรั่งนี่เจอการออกแบบภายในรถญี่ปุ่นนี่ไปไม่เป็นเลยแฮะ 55+

ออฟไลน์ nissan

• สมาชิก 10 ไมล์
  • *
  • Member ID: 1199

ถ้ามีรุ่น sport version อาจจะมีความนิยมมากขึ้น  ;)

ออฟไลน์ Neohappy

• TSC No.168
  • TSC. Staff Team
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • Member ID: 1112
  • คะแนน Like : 7
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: เล็ก
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl

ผมว่ามีโอกาส แต่คงจะยาก เพราะคนไทยเรายังยืดติด กับความเชื่อที่ว่า ราคาตกเยอะ อะไหล่หายาก 0บริการน้อย ถ้าราคาไม่ถูกกว่า 2รุ่นนิยมมากๆ ผมว่าเปงไปได้ยากจริงๆ  แต่ผมก็หวังลึกๆว่าคนจะหันมาถูกใจนิสสันซิลฟี้ตัวนี้ อย่างที่ผมยังย้ายจากฮอนด้ามาเลย สู้ต่อไป ซิลฟี้

ออฟไลน์ Pasakorn-PMG

• ร้านค้าปักหมุด
  • *
  • Member ID: 800
  • คะแนน Like : 14
  • รถ: -
  • สีรถ: -

ผมว่าNissan เป็นรถที่ดีมากครับ แต่ทำไม่ศูนย์บริการบางศูนย์ไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่ แต่สุดท้ายผมว่าน่าจะเห็นรถ Sylphy วิ่งบนท้องถนนเยอะแน่ๆ ครับ เหมือน Teana วิ่งเยอะพอๆกับ accord /camry เลยครับ
เรื่องเครื่องเสียง 0844644141
http://www.thaisylphyclub.com/index.php?topic=450.0

ออฟไลน์ Toon@Sylphy

• สมาชิก 100 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • Member ID: 315
  • คะแนน Like : 4
  • คนขับ Sylphy หน้าตาดีทุกคน

ถ้ายอดขายแต่ล่ะเดือน ผ่านเดือนล่ะ 2,000  คันไปได้ตลอด
น่าจะเป็นรถตลาดได้ในทันที.....ติดอยู่ที่นิสสันจะทำยังไงให้ขายได้ขนาดนั้น :blank:
คนขับ Sylphy หน้าตาดีทุกคน

ออฟไลน์ Bobangna

• TSC No.707
  • TSC. Staff Team
  • Member ID: 531
  • คะแนน Like : 18
  • แต่งรถก็บ่น...ตังก็ตังกูรร...

ดูท่าแล้วจะยากเพราะ เป็นค่ายมวยเรื่อยเปื่อยความเฉื่อยสูง
มีข้อมูลมาเปรียบเทียบ ดังนี้
สถิติการจำหน่ายรถยนต์ เดือนมกราคม - สิงหาคม 2555
 2) ตลาดรถยนต์นั่ง ปริมาณการขาย 328,984 คัน เพิ่มขึ้น 46.6%
       อันดับที่ 1 โตโยต้า 146,878 คัน เพิ่มขึ้น 40.0% ส่วนแบ่งตลาด 38.5%
       อันดับที่ 2 ฮอนด้า     84,902 คัน เพิ่มขึ้น 49.5% ส่วนแบ่งตลาด 22.2%
       อันดับที่ 3 นิสสัน      55,408 คัน เพิ่มขึ้น 71.7% ส่วนแบ่งตลาด 14.5%

ที่มา http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9550000116006
เกิดนานไปนิด...หัวใจยังหนุ่มกระชวยกระชุ่ม ฉกรรจ์
อยู่ได้เพียงแค่สามหมื่นวัน ท่านยมบาลจะให้ไปไหนก็ไป...
ท่านที่ได้รับรถแล้วกรุณาส่งข้อมูลสมาชิก เพื่อขอรันเลข TSC ได้ที่ http://www.thaisylphyclub.com/index.php?topic=1151.0

ออฟไลน์ สมาชิกลำดับที่ 178

• TSC No.178
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • Member ID: 178
  • คะแนน Like : 46
  • จังหวัด: BKK/Chonburi
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
  • My Sylphy Sylver ^o^

มีไม่เยอะก็ดีครับ ไม่อยากหลายโหลเหมือนพี่ติ๊ด รถสวยๆนานๆมาให้เห็นที จะได้ทำให้หลายคนหันมามอง
ทุกวันนี้ขับรถทีไรผมยังอยากเห็นเจ้าเอลันทราบนท้องถนนเลย

ออฟไลน์ burst

• สมาชิก 25 ไมล์
  • *
  • Member ID: 170
  • คะแนน Like : 1

ยอดจองล่าสุด 2190 คันแล้วครับ
 :'(

ออฟไลน์ Mek

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • Member ID: 948

กระแสในพันทิพย์เงียบมาก. เงียบกว่า focus อีกครับ

ออฟไลน์ PURE DRIVE

• TSC No.000
  • สมาชิกทั่วไป
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • Member ID: 2
  • คะแนน Like : 44
  • จังหวัด: นครนายก
  • ชื่อเล่น: เพียว
  • รถ: -
  • สีรถ: -
  • We Love Sylphy
    • Nissan Sylphy

มีไม่เยอะก็ดีครับ ไม่อยากหลายโหลเหมือนพี่ติ๊ด รถสวยๆนานๆมาให้เห็นที จะได้ทำให้หลายคนหันมามอง
ทุกวันนี้ขับรถทีไรผมยังอยากเห็นเจ้าเอลันทราบนท้องถนนเลย

เห็นด้วยครับ

แต่สำหรับผม ขอแค่
- สวยถุกใจ
- ตอบโจทย์การใช้งาน
- อะไหล่และศูนย์บริการต้องไม่หายากจนเกินไป

แค่นี้พอแล้วครับ ไม่ต้องไปสนใจว่าจะเป็นรถตลาดหรือไม่ ผมซื้อรถมาไว้ใช้งาน ไม่ได้ตั้งใจซื้อมาขายต่อ
 :emo_108:

ออฟไลน์ Sylphy_Expertise

• Member ID: 66
  • คะแนน Like : 20

เป้าจาก Nissan Motor ตั้งเป้าดังนี้

นับจากวันที่เปิดตัว 31 สิงหาคม 2012 - มีนาคม 2012 จะมียอดขาย 20,000 คัน

เดือนละ 2,857 คัน

ห่างจากเป้า Honda Civic FB ประมาณ 50 คัน  เท่านั้น

ภายในสิ้นปี Nissan จะต้องมียอดขาย 10,000 คัน

หมายความว่าเดือนกันยายน 2012 น่าจะส่งมอบไม่เยอะ
แต่จะผลักไปเดือนตุลาคมขึ้นมากกว่า ลูกค้าน่าจะออตรงนั้นเยอะ

ถ้าบริษัทแม่ทำยอดถึง ก็คือยอดขายรถตลาดดี ๆ นี่แหล่ะ

ถ้าไม่ถึงก็น่าจะมาจากหลายอย่าง เช่นน้ำท่วม หรืออะไรสักอย่างนึงที่เป็นสาเหตุ

ครับ

ว่าง่าย ๆ คือ Nissan ต้องการกลับมาใหญ่โตในกลุ่ม C-Segment เหมือนในอดีตครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2012, 11:22:37 โดย Sylphy_Expertise »

กระแสในพันทิพย์เงียบมาก. เงียบกว่า focus อีกครับ

เฉย ๆ นะ เหมือนคนรัชดาไม่ค่อยชอบ Sylphy กันเท่าไร

ยอดจองล่าสุด 2190 คันแล้วครับ
 :'(

ก็ใช้ได้ระดับนึงเลยนะ